กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์เคลื่อนที่ | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์
 ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

สนใจแบเนอร์โฆษณา ติดต่อ 081 957 9570 email one2club@gmail.comผู้สนับสนุนเว็บไซต์
ดู: 952|ตอบกลับ: 5

คราบน้ำมันเครื่อง ?

สวัสดีครับห่างหายกันไปนาน เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า
พอดีว่าเจ้า Ecosport ที่บ้านวิ่งไป 18,XXX โลแล้ว ปรากฏว่าคุณพ่อ จะนำรถวิ่งไปเที่ยยวภาคเหนือ(จากภาคใต้) ซึ้งนับว่าไกลอยู่ ในฐานะที่เป็นคนมีความรู้เรื่องรถมากสุดในบ้านจึงไปส่องดูความเรียบร้อยโดยรวมกลัวว่าจะไปมีปัญหากลางทาง ปรากฏว่าไปเจอคราบคล้ายน้ำมันเครื่องอยู่บริเวณเครื่องยนต์ ใกล้ๆท่อรวมไอดี เหนือหัวฉีดเลยอยากถามน้าๆ ในคลับว่า มีใครเป็นบ้างเกิดจากอะไร จะได้เอาไปให้ศูนย์ดู(ในกรณีที่รุงแรง) ก่อนเดินทางไกลครับ ขอความกรุณาด้วยครับ  

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelคราบน้ำมันเครื่อง ?
heatlevelวิธีออกตัวล้อฟรี ในเกียร์อ
heatlevelอัพเดทการสิ้นเปลืองน้ำมันก
heatlevelถามเรื่องเกียร์หน่อยครับ
heatlevelกำลังจะออกรถใหม่ครับ มีเรื
heatlevelสอบถามเรื่องการทำงานของกระ
heatlevelEcosportเครื่องเดียวกับเฟียสต้
heatlevelขอคำแนะนำวิธีถอดลิ้นชักด้า
heatlevelรายงานตัวด้วยคนครับ
heatlevelสมาชิกใหม่รายงานตัวครับผม
heatlevelอยากส่งต่อฟอร์ด พอจะแนะนำไ
heatlevel10 เคล็ดลับเลือกซื้อกล้องติ

ทัศดา โพสต์ 2016-1-27 20:20:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าศูนย์เลยดีกว่าครับ จะได้ทราบตรงประเด็น ได้ผลยังไง ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ
Zwei_668  เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-28 10:54:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
john_Pongsinsu ตอบกลับเมื่อ 2016-1-28 08:48
น้ำมันเครื่องซึมที่ฝาครอบวาวล์ครับ เข้าศูนย์เพื่อเ ...

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะรีบเอาเข้าศุนย์เลยครับ รู้สึกว่ามันจะเริ่มเป็นตั้งแต่ไปตั้งสายพานทาร์มมิ่งครับ
supradit โพสต์ 2016-1-28 16:53:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าศูนย์เพื่อเคลมประเกนฝาครอบวาวล์ ครับ ของผมเคลมมา 1ครั้ง ไม่มีปัญหาเพิ่มเติมครับ
Zwei_668  เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-29 10:13:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าไปเครมแล้วเรียบร้อยครับ ใช้เวลา 1 ชั่วโมงนิดๆ เสร็จแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ
Jubjeep โพสต์ 2016-1-30 08:55:39 จากอุปกรณ์เคลื่อนที่ | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปลี่ยนปะเก็นครอบวาล์ว มาครังนึงแล้วครับยังมีรอยซึมๆ อยู่ เดี๋ยวหลังทริป2 คงต้องเอาเข้าศูนย์อีรอบครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ตอบกลับล่าสุด
ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้